สนามข่าว 7 สี

เจษฎาโอ้โฮ : เงาะจักจั่น จ.ลำปาง

วันนี้ คุณเจษฎา และทีมงาน พาขึ้นเหนือเปิบของอร่อย "เงาะจักจั่น" หนึ่งปีมีแค่ครั้งเดียว ราคาสูงถึงกิโลกรัมละเกือบ 2,000 บาท แพงขนาดนี้ รสชาติเป็นอย่างไร ติดตามพร้อมกัน ใน "เจษฎาโอ้โฮ"

หลายคนไม่เคยลอง ผมและทีมงานก็ยังไม่เคย สุดยอดของดีของอร่อยฝังอยู่ในดิน "ตัวอ่อนจักจั่น" หรือ "เงาะจักจั่น" หนึ่งปีมีแค่ครั้งเดียว

หนึ่งปีมีแค่หนเดียว ราคาก็เลยแพงตามไปด้วย ขายกันกิโลกรัมละ 1,800 บาท ถ้าเอาไปแปรรูปไปทอดขาย กิโลกรัมละ 3,000 บาท โอ้โฮ...แพงขนาดนี้ รสชาติเป็นอย่างไร ติดตามพร้อมกัน "เจษฎาโอ้โฮ" วันนี้  

ทีมงานมีนัดกับชาวบ้านบ้านหัวฝาย ตำบลบ้านดง อำเภอแม่เมาะ จังหวัดลำปาง แหม...กำลังง่วนกับการขุดหาเจ้า "เงาะจักจั่น" ขุมทรัพย์ในดินช่วงนี้ก็ว่าได้

วิธีการไม่ยุ่งยาก แค่ใช้จอบขุดหา คอยเปิดหน้าดิน ดินร่วน ๆ เหนียว ๆ ชื้น ๆ สักหน่อย ถ้าดินแข็งแห้ง ๆ ไม่มี

ค่อย ๆ ใช้จอบเปิดหน้าดินออก สังเกตรูเล็ก ๆ ตามพื้นดิน

พอเจอรู ดูดี ๆ ลองใช้ไม้เขี่ย หรือว่าแหนบคีบเบา ๆ

บางตัวอาจจะต้องขุดลึกลงไปสักหน่อย เวลาคีบขึ้นมาต้องค่อย ๆ เดี๋ยวจะตาย เสียหาย หรือเสียราคา

พูดถึงราคาขาย เฉลี่ยตัวละ 1 บาท คนไหนเก่ง ขุดหาได้วันนึง 300-400 บาท หรือไม่ก็วันละ 700-800 บาท ช่วงหนาว ๆ ปลายปีที่แล้ว ยิ่งขุดหาได้เยอะ

หายาก แถมมีน้อย ก็เลยขายกันแพง แพงขนาดนี้อยากรู้ว่ารสชาติเป็นอย่างไร วันนี้นำเสนอ 2 เมนู ด้วยกัน

เมนูแรก "น้ำพริกเงาะจักจั่น" เครื่องปรุงส่วนผสมง่าย ๆ พริกหนุ่ม กระเทียมคั่ว โขลกให้เข้ากัน ตามด้วยพระเอกของงาน

ส่วนอีกเมนูง่าย ๆ "เงาะจักจั่นทอดสมุนไพร" หอม ๆ กรอบ ๆ

ส่วนรสชาตินี่ต้องบอกว่ามัน ๆ กินได้ทั้งตัว ไม่ติดเปลือกแข็งอย่างแมลงชนิดอื่น ทำให้ขายดี ได้รับความนิยม เดี๋ยวนี้เขามีสั่งซื้อทางออนไลน์กันแล้วด้วย

ทีมงานชิมแล้วติดใจ ยิ่งกินคู่กับผักสด ๆ ออร์แกนิกปลอดสาร ยิ่งลำแต๊ ๆ

ขอบคุณชุมชนบ้านหัวฝาย

ขอบคุณภาพจาก : Facebook ใบโบ ฟาร์ม