หลังจากที่มีการนำเสนอข่าวออกไป ปรากฏว่า ชาวเน็ตต่างเข้าไปแสดงความคิดเห็นถึงการทำงานของ น.ส.ตรีนุช และการแก้ปัญหา ชาวเน็ตส่วนใหญ่มองว่า ถ้าจะยกเลิกระเบียบแบบนี้ ก็ให้กำหนดมาเลยว่าจะใช้ทรงผมแบบไหน ,เดี๋ยว รร.จะใช้ข้ออ้างในการกดนักเรียนด้วยระเบียบที่ไม่จำเป็น ,แทนที่จะแก้ปัญหาเรื่องการเรียนแบบยัดเหยียดหรือการใช้ความรุนแรงในโรงเรียน มากว่ามาสนใจเรื่องทรงผม ,ครูก็ยังกล้อนผมเด็กนักเรียนต่อไป
ซึ่งชาวเน็ตบางคนก็มองว่าการยกเลิกระเบียบทรงผมนักเรียน จะไม่เละเทะไปกว่าเก่าเหรอ ถ้าขึ้นอยู่กับดุลพินิจของโรงเรียน แต่ก็มีชาวเน็ตที่เห็นด้วยกับการยกเลิกระเบียบนี้ บางคนก็มองว่าทรงผมนักเรียนแบบเดิมก็ดูน่ารักดี
![ชาวเน็ตวิจารณ์สนั่น!! หลัง ศธ. ออกประกาศยกเลิกระเบียบการไว้ทรงผมของนักเรียน](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/01/24/63cfafb6a17155.11166308.jpg)
![ชาวเน็ตวิจารณ์สนั่น!! หลัง ศธ. ออกประกาศยกเลิกระเบียบการไว้ทรงผมของนักเรียน](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/01/24/63cfafb89786e4.80019878.jpg)