กระต่าย พรรณนิภา เขียวเพชร นักร้องลูกทุ่ง โพสต์ภาพคู่กับสามี ครูไพบูลย์ แสงเดือน ที่ถ่ายกับรถยนต์หรู และ รถมอเตอร์ไซค์ แต่สายตาต้องไปสะดุดกับป้ายทะเบียนรถ เพราะตรงกับเลขท้าย 2 ตัว ประจำงวดวันที่ 16 มีนาคม 2566 เลข 73
![6412ec623e4ef0.51413405.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/03/16/6412ec623e4ef0.51413405.jpg)
![6412eb8c977e38.56098131.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/03/16/6412eb8c977e38.56098131.jpg)
กระต่าย ระบุข้อความไว้ว่า #เน้นๆทั้งบนทั้งล่างรับทรัพย์6หลัก โชคๆหมานเด้อ ตอนเย็นฉลองที่ไหนดี กระต่าย ยังบอกอีกว่า ตามเลขนี้มาทุกงวด ส่วนทางด้านครูไพบูลย์ ก็บอก คืนนี้ฉลองกินเต็มคราบ ชาวคณะกินเต็ม
แฟนคลับก็เข้ามาแสดงความดีใจ บางคนบอกเสียดาย กระต่ายน่าจะโพสต์รูปเร็วกว่านี้ จะได้ถูกตาม ๆ กัน