ที่หน่วยเลือกตั้งที่ 7 ศาลากลางหมู่บ้านไทยเจริญ หมู่ 4 ต.อิสาณ อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ เขตเลือกตั้งที่ 2 นายเนวิน ชิดชอบ ประธานบริหารสโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด พร้อมด้วย นางกรุณา ชิดชอบ อดีตนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัด (นายก อบจ.) บุรีรัมย์ และนายชนน์ชนก ชิดชอบ บุตรชาย เดินทางมาใช้สิทธิเลือกตั้ง ซึ่งชื่อนายเนวินอยู่ลำดับที่ 103 นางกรุณาอยู่ลำดับที่ 104 และนายชนน์ชนกอยู่ลำดับที่ 110 ก่อนที่จะเข้าไปแจ้งชื่อและลงคะแนนใช้สิทธิ ด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม
![เนวิน ชิดชอบ ประธานบริหารสโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/05/14/6460a95cb231a6.09516914.jpg)
นายเนวิน กล่าวภายหลังใช้สิทธิลงคะแนน ว่ามาใช้สิทธิครั้งนี้ก็เหมือนเดิม ทุกอย่างยังเหมือนเดิม คิดเหมือนเดิม ทำเหมือนเดิม คำตอบก็เหมือนเดิม เมื่อผู้สื่อข่าวถามว่าคาดหวังยังไงกับการเลือกตั้งครั้งนี้ นายเนวินก็คิดอยู่พักหนึ่ง แล้วตอบว่าเหมือนเดิมครับ และถามว่าลูกชายลงด้วยเขต 2 นายเนวิน ก็ตอบว่าทุกอย่างเหมือนเดิมครับที่บุรีรัมย์ครับ ผู้สื่อข่าวถามต่อว่า คาดว่าจะได้เหมือนเดิมหรือมากกว่าเดิมหรือไม่ นายเนวิน ตอบว่า อย่ามาถามแบบนี้ ปัญญาอ่อน ไปเรียนหนังสือมาใหม่ แล้วก็เดินไปรอขึ้นรถด้วยสีหน้าที่เคร่งขรึม
จากนั้น นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข และหัวหน้าพรรคภูมิใจไทย (ภท.) เดินทางมาใช้สิทธิเลือกตั้งที่หน่วยเลือกตั้งที่ 7 ศาลากลางหมู่บ้านไทยเจริญ หมู่ 4 ต.อิสาณ อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ เขตเลือกตั้งที่ 2 ชื่อนายอนุทิน มีรายชื่อเป็นผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง ในลำดับที่ 108 ก่อนที่จะเข้าไปแจ้งชื่อและลงคะแนนใช้สิทธิด้วยสีหน้ายิ้มแย้ม
![อนุทิน ชาญวีรกูล แคนดิเดตนายกฯ พรรคภูมิใจไทย](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/05/14/6460a95c939628.27345148.jpg)
ทั้งนี้ เป็นที่น่าสังเกตว่า นายอนุทินสวมเสื้อเชิ้ตพื้นสีน้ำเงิน ลายใบกัญชาสีเขียว โดยนายอนุทิน กล่าวภายหลังลงคะแนนเสียงเลือกตั้ง ว่าวันนี้ (14 พ.ค.66) จะรอฟังผลคะแนนที่บุรีรัมย์ บอกว่าค่อยสัมภาษณ์ตอนหลังเลือกตั้ง มันพูดอะไรไม่ได้ตอนนี้เดี๋ยวผิดกฎหมาย พอผู้สื่อข่าวถามว่าขอไปร่วมติดตามฟังผลคะแนนด้วยได้หรือไม่ นายอนุทินบอกว่ารอให้ทุกอย่างเรียบร้อยก่อน แต่ไม่ได้บอกว่าจะรอฟังผลคะแนนที่ไหน บอกแค่ว่าอยู่บริเวณนี้หาไม่ยากหรอก ก่อนจะเดินขึ้นรถด้วยเสียงหัวเราะอย่างอารมณ์ดี