( 26 พ.ค. 66 ) อุ๊งอิ๊งค์ แพทองธาร หรือ แพทองธาร ชินวัตร แคนดิเดตนายกรัฐมนตรี พรรคเพื่อไทย เดินทางไปพบคุณพ่อ ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และคุณอา ยิ่งลักษณ์ ที่ประเทศสิงคโปร์ โดยได้โพสต์อัปเดตรูปผ่านไอจีส่วนตัวให้แฟนคลับได้ติดตาม พร้อมระบุแคปชันว่า "Update ชีวิตพ่อ+แม่ลูกอ่อนเรียบร้อยค่ะ"
![อุ๊งอิ๊งค์ทักษิณ](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/05/26/6470254aeacf70.70579830.jpg)
ซึ่งการไปพบคุณทักษิณครั้งนี้คุณ อุ๊งอิ๊งค์ ก็ไม่พลาดนำมินต์ช็อกของโปรดที่กำลังเป็นกระแสในตอนนี้ให้คุณพ่อ ทักษิณ ได้ชิมพร้อมอัดคลิปตอนคุณพ่อชิมผ่าน TikTok ส่วนตัว ซึ่งคุณทักษิณชิมแล้ว ก็ถึงกับบอกว่า "อร่อย สดชื่นปากเลย รับหลักการครับหัวหน้ามินต์ช็อก"
![ทักษิณ](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/05/26/64702505d35396.53020820.jpg)