19 กรกฎาคม 2566 โซเชียลเสียงแตก หลังสถานีกลางบางซื่อ นำเก้าอี้ สุด Classic มาวางไว้บริเวณ ลานหน้าช่องขายบัตรโดยสาร เพื่อให้ประชาชนผู้มาใช้บริเวณได้นั่งพักคอย โดยข้อมูลที่ถูกแชร์กันเป็นจำนวนมากในโลกออนไลน์ คือ นายฐากูร อินทรชม ผู้อำนวยการฝ่ายปฏิบัติการเดินรถ การรถไฟแห่งประเทศไทย ได้มีนโยบายนำ "เก้าอี้รูปไข่" ที่ชำรุด ทรุดโทรม ที่อยู่ตามสถานีต่าง ๆ มาปรับปรุงใหม่ และตั้งให้บริการ ซึ่งเก้าอี้ สุด Classic ลักษณะนี้หลายคนอาจจะเคยเห็นกันที่สถานีรถไฟหัวลำโพงกันบ้างแล้ว
ซึ่งหลังจากที่ทางเจ้าหน้าที่นำมาวางให้บริการ และมีภาพเผยแพร่ออกไป ชาวเน็ตต่างก็แสดงความคิดเห็น บางส่วนก็มองว่า สวยงาม คุ้นตา เห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศเก่าๆ บางคนก็มองว่าเก้าอี้สวย แต่ไม่เหมาะสมกับสถานที่ และไม่เข้ากับการตกแต่งของตัวอาคาร
![เก้าอี้](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/07/15/64b26d39512ee8.00422721.jpg)
![เก้าอี้](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/07/15/64b26d3a3f12f5.07559778.jpg)
![เก้าอี้](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/07/15/64b26d3aa1aa17.12915928.jpg)
![เก้าอี้](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/07/15/64b26d39d692d1.38777558.jpg)