แจ็คสัน หวัง ทำอากาเซ และ ทีมหวัง ใจฟูสุด ๆ เพราะวันนี้ (25 ก.ค.2566) เมื่อเวลา 15.30 น. แจ็คสัน หวัง พร้อมทีมงานผู้ว่าราชการจังหวัดกรุงเทพมหานคร นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ร่วมกับมูลนิธิเทอร์เรสไซเคิลไทย จัดกิจกรรม RecycleforGoodwithJackson คือ สนับสนุนนโยบาย ไม่เทรวม ของ กทม. ซึ่งผ่านมา 5 เดือน นโยบายนี้ช่วยประหยัดงบประมาณไปแล้ว 127 ล้านบาทตามนโยบายไม่เทรวมของกรุงเทพมหานคร พากันลงเรือเก็บขยะ ในคลองลาดพร้าว
![64bfb9e78bc104.26005895.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/07/25/64bfb9e78bc104.26005895.jpg)
แจ็คสัน หวัง ศิลปินระดับโลก ลงมือตักขยะขึ้นจากคลองเอง แบบไม่กลัวเปื้อน ไม่กลัวร้อน พร้อมพูดสโลแกน “ไม่เทรวม” พร้อมชนหมัดกับ นายชัชชาติ
![64bfb9e80be774.15227263.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/07/25/64bfb9e80be774.15227263.jpg)
นายชัชชาติ กล่าวว่า การแยกขยะเป็นเรื่องสำคัญ ปีที่แล้วมีโครงการไม่เทรวม กับโครงการ Zero Waste ขยะในกทม.ก็ลดลงเกือบ 10% เป็นการช่วยกันคนละไม้คนละมือ และขอบคุณที่ แจ็คสัน ได้ช่วยมาโพรโมท และเห็นว่าเป็นเรื่องดีกับสิ่งแวดล้อม