7 สีช่วยชาวบ้าน - ชาวบ้านหมู่ 3 ตำบลบ้านปราโมทย์ อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม เดือดร้อนจากฟาร์มเลี้ยงหมูขนาดใหญ่ ที่เลี้ยงหมูไว้ถึง 700 ตัว ส่งกลิ่นเหม็นรบกวน จนชาวบ้านแทบอยู่กันไม่ได้
ตัวแทนชาวบ้าน บอกว่า เคยร้องเรียนไปหลายหน่วยงาน แต่ไม่มีหน่วยงานไหนทำอะไรได้เลย จึงอยากให้สื่อมวลชนเป็นกระบอกเสียงแทนชาวบ้านหน่อย เพราะฟาร์มเลี้ยงหมูแห่งนี้ตั้งอยู่กลางชุมชน ซึ่งนอกจากชาวบ้านหมู่ 3 ตำบลบ้านปราโมทย์ แล้ว ยังสร้างความเดือดร้อนไปไกลจนถึงจังหวัดราชบุรีด้วย
ฝากหน่วยงานในพื้นที่จังหวัดสมุทรสงคราม ช่วยเหลือชาวบ้านหมู่ 3 ตำบลบ้านปราโมทย์ อำเภอบางคนที ด้วย