หรือจะมาหางับเหยื่อ ? กล้องวงจรปิดจับภาพจระเข้ตัวเขื่องเดินเข้าร้านขายเบ็ดตกปลา
10 พ.ย. 66 กล้องวงจรปิดของร้านขายเบ็ดตกปลา ที่บ้านโนนทุ่งแฝก ม. 8 ต.กบินทร์ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี สามารถบันทึกภาพช่วงเวลา 00.14 น. ของวันที่ 9 พ.ย.66 ขณะจระเข้ตัวหนึ่งกำลังจะเดินเข้ามาในร้าน แต่โชคดีที่เจ้าของร้าน ได้ปิดร้านเข้านอนไปแล้ว ทำให้จระเข้เข้าไปด้านในไม่ได้ เลยเดินรอดตู้กระจกที่ใส่อุปกรณ์ตกปลาก่อนเดินออกไปทางหน้าร้าน
จากการลงพื้นที่ตรวจสอบที่ร้านขายเบ็ดตกปลา มีนายกฤษณะ ทองประสงค์ อายุ 24 ปี เป็นเจ้าของร้าน พบว่า ห่างจากร้านไปไม่ไกลมีหนองน้ำสาธารณะที่ชาวบ้านเรียกกันว่า “หนองปลาแขยง” หรือ บึงบอระเพ็ด 2 ซึ่งเป็นสถานที่ที่จระเข้ชุกชุม ทางประมงน้ำจืดจัดให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวดูจระเข้ คาดว่ามีจระเข้อาศัยอยู่นับร้อยตัว ส่วนจระเข้ที่พบอาจจะออกมาหาที่อยู่ใหม่ จึงออกเดินข้ามถนนมาเข้าร้านขายเบ็ดตกปลา
นายกฤษณะ เจ้าของร้านขายเบ็ดตกปลา กล่าวว่า รู้สึกตกใจ เพราะที่มาเปิดกล้องวงจรปิดดู เนื่องจากร้านข้าง ๆ ของหาย พอเห็นภาพจระเข้เข้าร้าน ก็ตกใจว่ามันมาได้อย่างไร