เช้าข่าว 7 สี - เคยเห็นก็แต่คนใส่รองเท้าเดิน วันนี้เพิ่งได้เห็นวัวก็ใส่รองเท้าเดินเหมือนคนเลย
วัวใส่เกิบ ก็คือ รองเท้า นี่มันช้างดาวหรือเปล่า เป็นบุญตาจริง ๆ แต่หนูต้องใส่อีก 2 ข้าง ถึงจะครบที่เท้าหลัง เวลาเดินเท้าจะได้ไม่หยาบ เนียนนุ่ม เกิดมาเพิ่งเคยเห็นวัวรักสะอาด ช่วงนี้อากาศหนาวแนะนำว่าใส่ถุงเท้าก่อนจะดีมาก ๆ น้องยอมให้ใส่แต่โดยดี ปกติให้สุนัขและแมวใส่ เขาจะรำคาญและดีดออก แต่วัวตัวนี้ชอบ
ขอบคุณภาพจาก : TikTok @dyf81skywygc