เส้นทางบันเทิง - เปิดกล้องถ่ายทำกันแล้ว สำหรับละครเรื่อง ดุจจันทร์ดั้นเมฆ เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่แฟน ๆ ไม่ควรพลาดเลย เพราะจะได้เห็นการพลิกคาแรกเตอร์ของนักแสดงหลาย ๆ คน
ซึ่งวันนี้ เส้นทางบันเทิงจะพาไปชมบรรยากาศในกองละคร กับการเข้าฉากเป็นวันแรกของ 2 นักแสดงนำอย่าง หลุยส์ เฮส และ เนย ปภาดา เริ่มต้นด้วยซีนเบา ๆ ไม่ได้มีฉากปะทะอารมณ์ใด ๆ
หลุยส์มาในชุดคนป่วย นอนอยู่ที่เตียงโรงพยาบาล ส่วนสาวเนย มาในลุคสาวแซ่บ แอบเซ็กซี่นิด ๆ วันแรกทั้งคู่ถ่ายทำผ่านไปด้วยดี เพราะเคยร่วมงานกันมาแล้ว แต่เนยดูจะตื่นเต้นไม่น้อย เพราะนี่ถือเป็นการกลับมาถ่ายละครในรอบ 2 ปี หลังจากที่เปลี่ยนบทบาทเป็นคุณแม่เต็มตัว
นี่มาแค่ 2 คนนะ เมื่อไหร่ที่รวมตัวครบ 3 คน หลุยส์, เนย และปูเป้ เกศรินทร์ รับรองสนุกแน่ รอชมภาพบรรยากาศในกองละคร ดุจจันทร์ดั้นเมฆ เส้นทางบันเทิงจะนำมาให้ชมเรื่อย ๆ