สนามข่าว 7 สี - มีคนทำของหล่นเอาไว้ แล้วบังเอิญมีคนไปพบเข้า สิ่งที่ทำตกนั้นจะเป็นอะไรไปติดตามกันใน 7 วัน 7 อย่าง
มากันที่จังหวัดบุรีรัมย์ ที่เห็นนั่งขายหาบเร่อยู่นี่ไม่ใช่ใครเป็นตำรวจครับ แล้วเป็นถึงสารวัตรเชียว จนชาวบ้านแถวนั้นตั้งฉายาให้ว่าตำรวจคนขยันหาบเร่ขายของ คือเรื่องของเรื่องระหว่างสารวัตรหนุ่ย ขับรถเพื่อไปซื้ออาหารหมู บังเอิญเจอไปคนทำของหล่นหายไว้ข้างทาง แกก็เลยโพสต์เฟซบุ๊กประกาศตามหา "ท่านใดลืมพัสดุไว้ข้างทางติดต่อรับได้ที่งานสืบสวน สภ.หินเหล็กไฟ"
นั่นหนะสิหน้าตามันคุ้น ๆ เป็นห่อ ๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหน จะเป็นห่อหมก ข้าวต้มมัด หรือ บ๊ะจ่าง คงไม่น่าจะใช่ ถ้าใช่ป่านนี้เสร็จเจ้าตูบ 3 ตัวไปแล้ว
เป็นยาเสพติดตั้ง 6,000 เม็ด แล้วน้องหมานี่ก็แสนรู้จริง ๆ หรือว่าที่แท้น้อง ๆ เป็นสายสืบปลอมตัวมา
ใครพบใครเห็นใครดูอยู่ หรือรู้จักเจ้าของที่ทำของตกไว้ รีบมาติดต่อสารวัตรหนุ่ย เพื่อมารับของไปได้นะ สภาพ