จากกรณีเมื่อวันที่ 12 พ.ย. 57 เจ้าหน้าที่พบศพทารกเพศชาย อายุประมาณ 2 เดือน สภาพศพสวมชุดทารกแรกเกิดสีขาว สวมถุงมือสีชมพู ถูกห่อด้วยผ้าห่มสีฟ้า โดยมีกระสอบปุ๋ยสีชูมพูตัดปากถุงห่อไว้อีกชั้นหนึ่ง ใกล้กันพบกระเป๋าผ้าสีเขียวตกอยู่อีก 1 ใบ ตรวจสอบตามร่างกายไม่พบบาดแผล แต่ลักษณะคอหมุนได้ผิดปกติคล้ายกับคอหัก มีมดขึ้นตามตัวเป็นจำนวนมาก
ล่าสุด (22 ก.ย. 66) พล.ต.ต.นพศิลป์ พูลสวัสดิ์ รองผู้บัญชากาตำรวจนครบาลเปิดเผยว่า เบื้องต้นได้รับรายงาน จากสถาบันนิติเวชโรงพยาบาลตำรวจ ว่าผลการตรวจดีเอ็นเอของศพนิรนามของทารกที่ถูกนำไปทิ้งไว้หลังสวนรถไฟ ในเขตบางซื่อเมื่อปี 56 และ 57 ปรากฏว่าผล DNA ตรงกับ DNA ของนายส่องศักดิ์และนางสาวเจษฎา เท่ากับว่าเด็กทั้งสองศพ คือลูกของสามีคู่นี้
จากนั้นจะทำเรื่องขอผลอย่างเป็นทางการ ในช่วงบ่าย จากสถาบันนิติเวช โรงพยาบาลตำรวจเพื่อมาประกอบในสำนวนแล้วเร่งออกหมายจับ นางสาวเจษฎา ในข้อหาทำร้ายร่างกายผู้อื่นจนเป็นเหตุให้ถึงแก่ความตายร่วมกันอำพรางศพส่วนนายทรงศักดิ์ก็จะถูกแจ้งข้อกล่าวหานี้เพิ่มเติม
ส่วนดีเอ็นเอโครงกระดูกที่พบย่านสายไหม ตอนนี้ผลการตรวจยังไม่ออกมาซึ่งคาดว่าอีกประมาณหนึ่งถึงสองวันน่าจะทราบผล