เช้านี้ที่หมอชิต - น้องเมียทนไม่ไหว อดีตพี่เขยด่า ทำร้ายแม่ ชักปืนยิง 1 นัด ดับ
นี่คือภาพหลังเกิดเหตุ ชาวบ้านที่อยู่ในละแวกใกล้เคียง ต่างแตกตื่นออกมามุงดูเหตุการณ์ เจ้าหน้าที่กู้ภัยฯ และทีมแพทย์ พยายามให้การช่วยเหลือเคลื่อนย้ายส่งโรงพยาบาลอย่างเร่งด่วน แต่ผู้บาดเจ็บทนพิษบาดแผลไม่ไหว จึงเสียชีวิตในเวลาต่อมา
เหตุสะเทือนขวัญครั้งนี้เกิดขึ้นในช่วงเวลาประมาณ 18.30 น. ในอำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี ผู้เสียชีวิตคือ นายอดิศักดิ์ ส่วนผู้ก่อเหตุคือนายณัฐพล หลังก่อเหตุยังมีอาวุธปืนเดินวนเวียนอยู่ใกล้จุดเกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงกันคนออกจากที่เกิดเหตุ พร้อมนำกำลังปิดล้อมก่อนจะควบคุมตัวไว้ได้ พร้อมของกลางอยู่ในซอกบ้าน
สอบถามนางพะเยา แม่ของผู้ก่อเหตุ ทราบว่า ผู้เสียชีวิตเป็นอดีตลูกเขย และมักจะมีปากเสียงกับตนเองและลูกชายที่ก่อเหตุบ่อยครั้ง ก่อนเกิดเหตุผู้ตายมาด่าทอ ทั้งตนเองและลูกชาย ตนเองพยายามห้ามปรามลูกชายแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าลูกชายไปเอาปืนมาจากไหนมายิงไป 1 นัด กลายเป็นเหตุสลดดังกล่าว ก่อนผู้ก่อเหตุจะรอมอบตัว ยอมให้จับกุมแต่โดยดี