เจ็บหมู่ 5 คน อุบัติเหตุรับสงกรานต์ ขับกระบะจากสมุทรปราการมุ่งหน้าศรีสะเกษ หลับในก่อนถึงจุดหมายเพียง 2 กม.
อุบัติเหตุรับเทศกาลสงกรานต์ ช่วงเช้าวันนี้ (12 เม.ย.67) ร.ต.อ.ธนงศักดิ์ สำรวมรัมย์ รองสารวัตร (สอบสวน) สถานีตำรวจภูธรไพรบึง จังหวัดศรีสะเกษ ได้รับแจ้งอุบัติเหตุรถกระบะพลิกคว่ำ มีผู้บาดเจ็บหลายคน และมีคนติดอยู่ภายในตัวรถ จุดเกิดเหตุอยู่ที่ถนนสายอำเภอไพรบึง เส้นทางไปยังอำเภอขุนหาญ จึงประสานหน่วยกู้ภัยศรีสะเกษธรรมสถาน จุดอำเภอไพรบึง และหน่วยกู้ภัยสว่างจิตศรีสะเกษธรรมสถาน จุดอำเภอขุนหาญ ให้ออกไปช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ
ในที่เกิดเหตุ พบรถยนต์กระบะสีขาว 4 ประตู พลิกตะแคงข้าง สภาพพังยับเยิน มีหน่วยกู้ภัยพยายามใช้เครื่องตัดถ่างงัดร่างผู้บาดเจ็บออกมาจากตัวรถ
ผู้บาดเจ็บ เล่าให้ฟังว่า เดินทางมาจาก จ.สมุทรปราการ มีผู้โดยสารเดินทางมาด้วยกันทั้งหมด 5 คน จะส่งผู้ที่โดยสารที่บ้านโพง ตำบลสำโรงพลัน อำเภอไพรบึง จังหวัดศรีสะเกษ ก่อนจะถึงจุดหมายปลายทางเพียง 2 กิโลเมตร คนขับอาจหลับใน ทำให้รถเสียหลักพลิกคว่ำ มีผู้บาดเจ็บ 5 คน โดย 1 ในผู้บาดเจ็บติดภายในตัวรถยนต์ เจ้าหน้าที่เร่งนำส่งโรงพยาบาล
หลังจากนี้ ตำรวจจะได้เก็บหลังฐานในที่เกิดเหตุ พร้อมกับสอบปากคำผู้ปากเจ็บอย่างละเอียดอีกครั้ง