วันนี้ (20 พ.ย.66) ตั้งแต่ช่วงมืด จนถึงช่วงสาย มีเสียงสะท้อนจากประชาชน ผ่าน FB เตือนภัยสภาพพอากาศ พบว่า อุณหภูมิส่วนใหญ่ต่ำกว่า 20 องศาเซลเซียส ทั้งหนาวเย็นมีลมแรง (เหมือนเปิดพัดลม) และหนาวเย็นไม่มีลมแรง(เหมือนเปิดแอร์)
![655aced361f9a7.26962807.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/11/20/655aced361f9a7.26962807.jpg)
![655acee8b6b959.40017604.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/11/20/655acee8b6b959.40017604.jpg)
![655acefb12fcf1.01181038.jpg](https://cdni-hw.ch7.com/dm/sz-md/i/images/2023/11/20/655acefb12fcf1.01181038.jpg)
อย่างไรก็ตามเหตุที่สภาพอากาศหนาวเย็นในช่วงเช้านี้ ส่วนใหญ่ แบบไม่มีลมแรง และบางพื้นที่หนาวเย็นมากกว่า 3 วันที่ผ่านมา ก็เนื่องจากลมตะวันตกพัดนำความหนาวเย็นจากเทือกเขาหิมาลัยลงมาปกคลุมพื้นที่ทางตอนล่าง
ขอบคุณภาพ : Noppanan Thongkhaw