เช้านี้ที่หมอชิต - รถจักรยานยนต์แบบพ่วงข้าง ขับเฉี่ยวรถสามล้อไฟฟ้าของหญิงอายุ 63 ปี ทำให้เสียหลักล้ม
เป็นภาพจากกล้องวงจรปิดที่ติดตั้งไว้บริเวณริมถนนสายร้อยเอ็ด-โพนทอง บ้านนา ตำบลเหนือเมือง อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด ที่บันทึกภาพขณะเกิดเหตุรถจักรยานยนต์แบบพ่วงข้างที่แซงรถสามล้อไฟฟ้าขึ้นไป ก่อนจะมีการเกี่ยวกันจนทำให้รถสามล้อไฟฟ้าที่มีหญิงอายุ 63 ปี เป็นคนขี่ เสียหลักและล้มลง
หลังเกิดเหตุ คนขับรถกระบะที่ขับผ่านมาได้เข้าไปให้การช่วยเหลือ และแจ้งเจ้าหน้าที่กู้ชีพ ได้เข้าไปปฐมพยาบาลหญิงอายุ 63 ปี ที่ได้รับบาดเจ็บเป็นแผลฟกช้ำตามร่างกาย หญิงผู้บาดเจ็บให้การว่า ก่อนเกิดเหตุได้ขี่รถสามล้อไฟฟ้ามาจากบ้านผักแว่น มุ่งหน้าสามแยกบ้านนา เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุได้ถูกรถคู่กรณีเฉี่ยวจนเสียหลักล้มลง
จากนั้นเจ้าหน้าที่กู้ชีพได้นำตัวหญิงผู้บาดเจ็บส่งโรงพยาบาลร้อยเอ็ด เพื่อตรวจรักษาอย่างละเอียด ขณะที่ตำรวจจะได้ตรวจสอบภาพจากกล้องวงจรปิด และสอบปากคำผู้บาดเจ็บ เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป